jujihun thai fans chat
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
jujihun thai fans chat

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Lawsuits Imitrex
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeThu 4 Aug - 21:08 by ผู้มาเยือน

» Medicine Dj Tiesto
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeWed 3 Aug - 17:48 by ผู้มาเยือน

» Formula Caffeine Chemical
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeWed 3 Aug - 17:36 by ผู้มาเยือน

» I learned a lot from here so it's time to pay back.
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeWed 3 Aug - 15:14 by ผู้มาเยือน

» Pregnancy Symptoms
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeWed 3 Aug - 6:10 by ผู้มาเยือน

» Blu-ray to iPad Ripper take Blu glimmer DVD movies as far as something iPad
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeWed 3 Aug - 5:05 by ผู้มาเยือน

» wild hardcore orgies
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeTue 2 Aug - 17:52 by ผู้มาเยือน

» Vs Cheap Tickets Oregon Lsu
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeMon 1 Aug - 22:03 by ผู้มาเยือน

» ไม่ทราบว่าเพจนี้ยังมีคนเข้ามาใช้ update ข่าวสารกันอยู่หรือป่าวค่ะ
รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeMon 1 Aug - 19:05 by ผู้มาเยือน

Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum
Affiliates
free forum

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู

Go down 
4 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
love goong

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รวมบทสัมภาษณ์คุณจู   รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeSun 10 Jan - 17:01

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 2515812b รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Db401219
credit rebby@jjhsoompi

จดหมายถึงเด็กกำพร้า

Article by ponky@soompi
Translated by tzarina

http://gall.dcinside.com/list.php?id=gung2...5491&page=2

주지훈 : 지환이는 마법사인거 같애. 형이 문을 열자마자 지환이를 봤는데, 그때부터 발도 지환이
앞에서 멈춰버리고 눈도 지환이만 보게 되더라. 그리고 형 마음에 알 수 없는 좋은 기분이
가득 채워지면서 얼굴에는 저절로 미소가 생기더라. 형에게 큰 선물을 준 지환이에게
형도 뭔가를 해주고 싶은데, 아마도 그건 지환이가 좋은 부모님을 만나는 게 아닌가 싶어.
하루빨리 좋은 부모님을 만날 수 있도록 형도 함께 기원할게. 사랑해~~

-천사들에게 보내는 편지중에서-

Ji Hwan seem to be a wizard. Hyung (he refered to himself) opened the door and saw Ji Hwan.

From that moment, my feet couldn't help but walk toward Ji Hwan and my eyes, kept looking only at Ji Hwan.

Also, Hyung's heart is filled with indescribable feeling. It automatically brought smile to my face.

For Ji Hwan, who's the greatest gift to me.Hyung,too, want to do anything for Ji Hwan.

Maybe, wishing Ji Hwan to meet good parents. My pray will be with you, wishing you to meet good parents as soon as possible. I love you..
Very Happy Very Happy Very Happy

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Cea9e83d

지훈이 사진에 쓰인 글 (this part is written by JJH)

지환이가 아프지 않고 건강하게 자랐으면 좋겠어요. 나중에 재회할 때는
화목한 가정에서 부모님의 사랑을 받으며 커가는 지환이 모습을 보고 싶네요."

"ผมอยากให้จีฮวานมีชีวิตที่ปราศจากความเจ็บปวด
และมีสุขภาพแข็งแรง วันหน้าเมื่อเราได้เจอกันอีก ผมอยากเห็นใบหน้าของจีฮวาน
ซึ่งได้รับความรักจากพ่อแม่ ในครอบครัวที่อบอุ่น"

==========================

อันนี้รู้สึกจะเป็นตากล้องเจ้าของงาน เขียนชมชาย

주지훈에게서 한시도 눈을 떼지않는 사진속 지환이의 시선은 촬영장에서 지환이와
친해지기 위한 그의 감동적인 노력의 결과물인지도 모르겠다.
그는 톱모델, 배우의 모습을 떠나 이날만큼은 지환이의 아빠가 되어주었다.

촬영 중간 중간 쉬는 시간,
한시도 지환이와 떨어지지 않고 아기에게 눈과 입을 맞추었다.

Love is...
누군가를 돕겠다는 거창한 생각보다, 이런 일에 참여할 수 있다는 것 자체가
제겐 기쁨이자 사랑입니다.
============================

ตอนถ่ายทำ ไม่มีซักนาทีที่จูจีฮุน จะละสายตาจากจีฮวาน
ไม่รู้ว่ามันเป็นความสามารถในการสร้างความใกล้ชิดสนิทสนมรึเปล่า
แต่จีฮุน ถอดภาพของความเป็นสุดยอดนายแบบและนักแสดงทิ้งไป
ราวกับว่าเขาได้กลายเป็นพ่อของจีฮวานจริงๆ

ตอนพักการถ่ายทำ จีฮุนก็ไม่ละสายตาจากจีฮวานเลย

รักคือ...
การช่วยเหลือผู้อื่น คนที่คิดแบบนี้ได้ สำหรับผม ถือว่าคนนั้นมีรักที่มีความสุข[/b]
credit tzarina@jjhpopcorn

แก้ไขล่าสุดโดย love goong เมื่อ Sun 10 Jan - 17:31, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
love goong

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รวมบทสัมภาษณ์คุณจู   รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeSun 10 Jan - 17:02

Message จากอุปปาถึงแฟนคลับ 17-12-07 lol! lol!

translated from korean by tzarina

ทุกคน..ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ
ผมแวะมาทักทายครับ
สบายดีกันรึเปล่าครับ
ไม่เจ็บป่วยอะไรใช่มั้ยครับ
มีเรื่องดีๆ เกิดขึ้นบ้างรึเปล่า
ผมอยากรู้น่ะครับ

ส่วนผม ทุกคนก็คงทราบ หรือบางคนอาจจะไม่ทราบ
ผมกำลังขะมักเขม้นกับการถ่ายภาพยนตร์ครับ
วันนี้ก็เหมือนกัน ผมได้ทักตอนเที่ยงแป๊บนึง
แล้วอีกครึ่งชั่วโมง ก็ต้องกลับไปเตรียมตัวถ่ายทำต่อ
พักนี้เวลาถ่ายทำนอกสถานที่ อากาศหนาวมากเลยครับ
ทุกคนก็ระวังอย่าให้เป็นหวัดไปนะครับ...แล้วก็มีความสุขกับฤดูหนาวนี้
อยากให้ทุกคนมีความสุขให้เต็มที่ครับ

ช่วงนี้มีหนังดีๆ เข้าเยอะเลย
ถึงเวลาไปโรงหนังกันอีกแล้วล่ะครับ
แล้วก็ขอให้มีความสุขกับช่วงเวลาสิ้นปีนะครับ

อ้อ..เมอร์รี่ คริสต์มาส ครับ

PS. ช่วงเทศกาลระวังเรื่องการเมาด้วยนะครับ แล้วก็สำหรับคนที่ยังเป็นโสด รีบๆ หาคนมาอยู่เป็นเพื่อนในหน้าหนาวนี้นะครับ ^^
santa santa
love goong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รวมบทสัมภาษณ์คุณจู   รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeSun 17 Jan - 17:59

ได้เล่นแล้วภาพยนต์เรื่องแรกในชีวิต จู จี ฮุน

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Wpc8p3a1hcmgcttfway.thรวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Avh90rnncxb4w6lt1yxp.th

By : GEEMUU@ SINCERE MAGAZINE

SCAN BY jjhyehlovers.com

Q : หลังจากเรื่อง “ เจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชา” Antique เรียกว่าเป็นผลงานแนวโรแมนติดเรื่องแรกที่คุณกลับมาเล่นอีกครั้งใช่ไหม?

J : “ตอนที่ได้อ่านเรื่องย่อนั้นผมก็ชอบเลยครับ ผมตกลงรับเล่นทันที เนื้อเรื่องน่าสนใจมาก แค่เพียงเวลาแป็บเดียวผมก็อ่านบทที่มีทั้งหมดสี่เล่มจบ ในตอนที่อ่านนั้นก็รู้สึกได้ทันทีว่า แม้จะเป็นแนวโรแมนติกก็จริง แต่เรื่องราวที่เกิดขึ้นในภาพยนต์กลับไม่ใช่ มันเป็นเรื่องราวที่นำมาจากชีวิตจริงๆ ที่เราต้องแสดงออกไป ซึ่งเป็นบทบาทที่ผมชอบด้วย และที่สำคัญเรื่องนี้ไม่ค่อยกดดันเท่ากับตอนที่แสดง ‘เจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชา’ เท่าไรครับ”

Q : คุณรู้ไหมว่าภาพยนต์เรื่อง Antique มีคนจำนวนมากรอคอยอยู่ เพราะ เป็นภาพยนต์โรแมนติกเรื่องแรกของจูจีฮุน?

J: “พูดจริงๆ แล้ว ผมไม่เคยเล่นแนวนี้มาก่อนเลย บทบาทของ ‘จินฮยอก” ค่อนข้างสนุกสนานตลก แต่ไม่ใช่ตลกติงต๊องนะ เป็นที่คาแร็กเตอร์และสถานการณ์ของเขา ในตอนแรกที่ผมอ่านบท ผมคิดว่าเขาคงให้ผมแสดงบทของบอดี้การ์ด ‘ซูยอง’ แน่เลย แต่ผมอยากแสดงบทเกย์มากกว่า พออ่านไปอ่านมาผมกลับชอบบทของจินฮยอกที่สุดเลยครับ”

Q: จินฮยอกเคยถูกลักพาตัวไป และต้องกินเพียงขนมเค้กทุก ๆวันประสบการณ์แบบนั้นเป็นยังไงบ้าง แถมเรื่องนี้ยังเป็นแนวโรแมนติกอีกด้วย เพราะฉะนั้นไม่ใช่เรื่องง่ายเลยที่จะแสดงออกมา?

J: “ในช่วงวัยรุ่นของผมก็มีผลต่อเนื่องมาจนถึงทุกวันนี้อยู่ อย่างเช่น แต่ไหนมาผมไม่เคยดื่มกาแฟและไม่เคยใส่แวกซ์ด้วย เพราะคุณแม่เคยบอกว่า ดื่มแล้วจะปวดหัว และใส่แวกซ์แล้วผมจะร่วง เรื่องพวกนี้จนถึงทุกวันนี้ผมก็ยังเชื่อแบบนั้นอยู่ ซึ่งก็เหมือนกับจินฮยอกนะครับ เขาก็มีนิสัยแบบนี้เหมือนกัน ผมก็เลยใช้ความรู้สึกนี้แสดงออกมา”

Q: จากบทของจินฮยอกในเรื่อง เป็นคนที่ตั้งใจกับทุกเรื่อง และต้องทำให้ดีด้วย นิสัยท่าทางแบบนี้ เหมือนกับคุณเลยที่มักจะพูดว่า ‘ในเมื่อทำแล้วต้องทำตั้งแต่เริ่มให้ดีที่สุด’ พวกคุณคล้ายกันมาก

J: “จินฮยอกเขาทำแบบนี้พราะว่าเขาเก่งและฉลาด แต่ผมไม่เก่งเหมือนเขา เพราะอย่างนั้นผมมักจะบอกตัวเองเสมอๆ แบบนี้ แต่ไม่เพียงแต่ต้องตั้งใจเท่านั้น แต่ต้องทำออกมาให้ดีที่สุดด้วย”

Q: พวกเค้กเหล่านั้น ปกติคุณคงไม่ชอบกินมันเท่าไรใช่ไหม?

J: “ขอยืมคำจากเรื่องนี้มาใช้หน่อย ‘ผู้ชายเขาไม่กินเค้กกันหรอกน่า’ (ยิ้ม) ในระหว่างที่ผมถ่ายทำเรื่องนี้ ผมได้เข้าใจโลกของเค้กมากขึ้นเยอะเลย และยังได้รับความรู้ใหม่ๆ มากมายด้วย เพิ่งรู้ว่าเค้กจริงๆ มีหลายชนิด ในหลายๆ ชนิดยังแยกออกเป็ฯแต่ละอย่างอีกด้วย รสชาติก็ต่างกัน ผมรู้มาด้วยว่า อาพอลโล่เค้กอร่อยที่สุด เป็นเค้กที่ผสมโยเกิร์ตลงไป อร่อยมากๆ ในการถ่ายทำเรื่องนี้ผมกินเค้กไปเยอะ ทั้งชีวิตนี้ไม่ต้องกินมันอีกแล้วละ ตอนนั้นเป็นเพราะยังผอมอยู่ด้วยครับ”

Q: ได้ร่วมงานกับนักแสดงอีกหลายคน คุณคิดว่าเสน่ห์ของแต่ละตัวละครคืออะไร?

J: “บทของพวกเราทั้งสี่คนต่างกันมากไม่มีอะไรที่เหมือนกัน มีเพียงแค่การมาทำงานในร้าน Antique เท่านั้นที่เหมือนกัน ความอบอุ่นของภาพยนต์เรื่องนี้คือ ทุกๆวันหลังจากที่ถ่ายทำเสร็จ พวกเราจะรวมตัวกัน พูดถึงการแสดงของแต่ละคนทุกคนเข้าใจในที่ตัวเองบกพร่องดีครับ อย่างผมเป็นคนขี้ขลาด แต่อาอิน สำหรับผมแล้วเขาเป็นผู้ชายที่มีเสน่ห์มากเลย ส่วนพี่จีโฮ เวลาที่อยู่กับพี่เขา จะพูดยังไงดี เวลาที่ผมกลุ้มใจหรือเศร้าใจพี่เขามักจะทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นสบายใจขึ้น ส่วนแจวุคเขาเหมือนผู้หญิงมากเลย แต่เอาเข้าจริงก็แมนสุดๆ และยังมีอะไรที่ผมต้องเรียนรู้จากเขา เขาเล่นกีตาร์เก่งมาก แถมยังเก่งภาษาญี่ปุ่นมากด้วย เลยดึงดูดสาวได้ดีเลยครับ”

Q: หนุ่มหล่อสี่คนมาอยู่ด้วยทำอะไรกันบ้าง?

J:”แน่นอนครับว่าต้องดื่มกิน พวกเราทั้งสี่คนชอบดื่มครับ แจวุกไม่เท่าไร พวกเราเคยบังคับให้เขาดื่มจนเมาลุกไม่ขึ้นด้วย ส่วนอาอินพอดื่มเข้าไปแก้วแรกก็เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย เป็นคนที่ดูน่าเชื่อถือ เป็นผู้ใหญ่พอดื่มเข้าไปอีกก็กลับไปเป็นเด็กเหมือนเดิม ส่วนพี่จีโฮ ยังคงเป็นความรู้สึกอบอุ่นเหมือนกับพ่อหรือพี่ชายอะไรทำนองนั้น เวลาที่ดื่มผมชอบนั่งดูหน้าคนอื่นไปด้วย นั่นก็เพราะกลัวว่าพวกเขาจะให้ผมเป็นคนจ่ายนะครับ (หัวเราะ)”

Q:ภาพยนต์เรื่องนี้มีจุดที่น่าสนใจอยู่เยอะ คุณอยากให้ผู้ชมให้ความสนใจไปที่ส่วนใดมากที่สุด?

J: “ไม่ว่าจะพูดยังไง ภาพยนต์เรื่องนี้ก็คือผลงานที่ดัดแปลงมาจากการ์ตูนดังของญี่ปุ่น ฉะนั้นมันคงมีความเป็นญี่ปุ่นอยู่บ้าง ซึ่งจุดนี้ผมก็เป็นห่วงอยู่ กลัวว่าทุกคนจะปิดกั้นแต่ผมจะบอกว่า เพียงแค่ผู้ชมทำใจให้สบายๆ ไม่ต้องคิดมากหรือคิดลึก ผู้ชมก็จะได้รับความสุขจากภาพยนต์เรื่องนี้อย่างแน่นอนครับ”

Q:คุณเดบิวต์เข้าวงการมาจากการเป็นนายแบบ คุณคิดว่าประสบการณ์จากการเป็นนายแบบพอที่จะทำให้คุณเป็นนักแสดงที่ดีได้หรือยัง?

J: “ สำหรับผมแล้ว การเป็นนายแบบและนักแสดงไม่ได้มีความแตกต่างกันมากมายเพียงแต่มีรายละเอียดนิดหน่อยและเวลาของการทำงานเท่านั้นที่แตกต่างกัน นายแบบใช้แค่เพียงมือหนึ่งโพสถ่ายรูป ผมก็รู้ว่าต้องวางมือยังไง ถือแก้วยังไง ผมค่อยๆเรียนรู้มันมาเรื่อยๆ ได้ยินเสียงกดชัตเตอร์ก็เปลี่ยนท่าไปเรื่อยๆ นี่กลายเป็นความเคยชินแต่ตอนที่มาเริ่มแสดงนั้น เวลาที่ต้องเปลี่ยนท่าทาง เราไม่สามารถที่จะสลัดภาพทั้งหมดออกไป ที่จริงสิ่งที่สำคัญไม่ใช่ท่าทางใหม่แต่เป็นความรู้สึกที่ต้องแสดงออกมาจากใจ สิ่งเหล่านี้ผมเพิ่งค่อยๆเรียนรู้ครับ”

Q:การเป็นนายแบบ ต้องมีผลกระทบต่อการแสดงบ้างใช่ไหม?

J: “ตอนถ่ายแบบ ผมมักจะมีงานแสดงไปด้วย ผมเคยคิดว่าเมื่อถ่ายแบบแล้วพอมาแสดงน่าจะสบายขึ้น แต่ความจริง แล้วไม่ใช่หรอกครับ ทั้งนายแบบและงานแสดงต้องมีเอกลักษณ์ของแต่ละงานออกไป”

Q: นอกจากงานแสดงแล้วคุณก็ไม่ไปออกรายการอะไรเลย และไม่ค่อยให้สัมภาษณ์เรื่องส่วนตัวด้วย มีคนบอกว่าคุณน่ะเย็นชาและไม่ชอบพูด

J: “ผมไม่มีเวลาและความสามารถพอที่จะไปร่วมรายการมากกว่าครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าตั้งแต่เมื่อไร ที่การไปออกรายการหรือการสัมภาษณ์กลายเป็นเรื่องที่นักแสดงควรจะทำ แต่จริงๆแล้วผมไม่ใช่คนเย็นชาหรือไม่ชอบพูดนะครับ เวลาที่อยู่กับเพื่อนๆผมพูดมากจะตาย แถมชอบแกล้งคนอื่นด้วย แต่เพราะผมเป็นคนที่ชอบอยู่บ้านและเป็นคนที่ถ้าไม่มีธุระก็จะไม่คุยโทรศัพท์ เพราะฉะนั้นคนที่โทรศัพท์หาผมจึงค่อยๆ น้อยลง และผมก็ไม่ชอบนัดเดทกับคนแปลกหน้า ถ้าให้เลือกไปเที่ยวในที่มีคนเยอะๆกับไม่มีคน แน่นอนว่าผมต้องเลือกอย่างหลังครับ ไม่รู้เหมือนกันผมเป็นคนแบบนี้ไปตั้งแต่เมื่อไร”

Q:โดยเฉลี่ยในหนึ่งปี คุณจะมีผลงานแสดงสองชิ้น ทำไมล่ะ ทั้งๆที่มีละครและภาพยนตร์เสนอคุณเข้าไปมากมาย?

J:” จริงๆตอน เรื่อง ‘เจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชา’ กับเรื่อง Devil ผมก็มีผลงานอีกชิ้นนะครับผมอยากแสดงมากๆ แต่เป็นเพราะปัญหาของผู้เขียนบทน่ะครับ”

Q: เวลาที่ไม่ได้ทำงานคุณมีชีวิตแบบไหน?

J: “ ก็เหมือนคนธรรมดาทั่วไปนะครับตื่นมากินอาหารเช้า ออกกำลังกายนิดหน่อย หาอาหารเที่ยงกินแล้วก็นั่งดูหนังที่บ้าน หรือไม่ก็ไปดูที่โรงนอกเหนือจากนี้ก็จะอยู่บ้านน่ะครับ ชอบอยู่บ้านเงียบๆ สบายๆ “

Q:คุณเป็นคนที่มีความเป็นตัวเองดูจากการแต่งตัวที่ดูดีและมีความเป็นตัวเองสูง

J: “ ไม่หรอกครับ จริง ๆเพื่อน ๆ นายแบบของผมเป็นแบบนั้น สนใจเรื่องแฟชั่นการแต่งตัว แต่สำหรับผมแล้ว ทุกอย่างมีคนเลือกมาให้ใส่เพื่อทำงานทั้งนั้นผมแค่รู้สึกว่า ตอนที่ทำงานเราก็เต็มที่แล้ว เพราะฉะนั้นในชีวิตประจำวันผมอยากจะแต่งตัวสบาย ๆบ้าง ผมรู้ว่าการที่คนเราต้องตามแฟชั่นนั่นก็เพื่ออยากจะดูดีในสายตาทุกๆคน ลองคิดดูว่าถ้าคุณแต่งมันในที่ที่ไม่มีใครมองเห็นหรือในกลางทะเลทรายคุณจะยังแต่งมันอีกไหม “

Q: เคยได้ยินมาว่าคุณชอบขี่รถมอเตอร์ไซด์?

J:” ใช่ครับ แต่ว่าตอนนี้ผมไม่ขี่แล้วจะพูดยังไงดี หลังจากที่เกิดเรื่องของลีออนผมจะเข้าใจอะไรมากขึ้น ชีวิตคนมีแค่ครั้งเดียว อย่าทำให้ชีวิตตัวเองมันแย่ ความคิดนี้นับวันยิ่งตอกย้ำแล้วเข้าไปอยู่ในใจผม เราควรทำในเรื่องที่ทำให้ตัวเองมีความสุข เรื่องไหนไม่อยากทำก็อย่าไปทำ และอาชีพการแสดงเป็นสิ่งที่ผมเลือกเอง”

Q: คุณคิดว่าตอนนี้ตัวเองเป็นยังไง?

J: “ในงานเรื่อง Kitchen รุ่นพี่ที่ผมร่วมแสดงด้วย พี่คิมแทวูเคยบอกไว้ว่า ‘นายยังต้องดูซับไตเติ้ลอีกเหรอเนี่ย วันนี้ฉันเหนื่อย ไม่ค่อยดีเท่าไร ‘ ความหมายของรุ่นพี่เขาก็คือ ไม่ว่าจะอยู่ในสถานการณ์ไหน เวลากระชั้นชิดแค่ไหน แต่ถ้าเราแสดงออกมาทำให้คนดูพอใจไม่ได้ ก็ควรหันกลับมาดูตัวเอง ซึ่งผมเข้าใจมันดี เพราะฉะนั้นจึงพยายามมากขึ้น ทำการแสดงของตัวเองดีขึ้น และก็จะรู้สึกว่าไม่เสียเวลาเปล่า”

Q: หลังจากนี้มีการวางแผนอะไรไว้ไหม?

J: “ก็เหมือน ๆเดิมนะครับ ตอนนี้ผมเป็นนักแสดง ผมก็จะพยายามหาวิธีที่ทำให้แสดงออกมาสมบทบาทที่ได้รับดูจากประสบการณ์ในตอนนี้เท่าที่ผมมีอยู่ก็คือ ผมไม่ควรให้ความสำคัญกับสายตาคนอื่นมากนัก ทำแต่เรื่องของตัวเองต่อไปให้ดี ไม่ว่าพบเจอเรื่องอะไร อย่าหนีหรือหลบหลีก ไปตามทางของตัวเองพาตัวเองเข้าสู่โลกแห่งการแสดง นี่คือเป้าหมายของผมครับ “
marklonson

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รวมบทสัมภาษณ์คุณจู   รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeMon 22 Feb - 22:11

ชอบมากเลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
ฝากบทกลอนแห่งเพื่อนด้วยค่ะ

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจก้อนเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

หนูชอบเพลงรักๆใครชอบแนวรักๆลองไปที่นี่ดูค่ะ
ฟังเพลง เพราะๆ เพลงใหม่ ฟังเพลงใหม่ โหลดเพลงใหม่ เพลงmp3 คลายเครียดดีกว่าค่ะ
โหลดเพลง โหลดเพลงmp3 โหลดเพลงฟรี โหลดเพลงmp3ฟรี ไม่มีนะค่ะ
love goong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รวมบทสัมภาษณ์คุณจู   รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 Icon_minitimeSat 18 Dec - 13:56

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 4b69b7c376e2b

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู - Page 2 4b69b7bbd1628

ภาพถ่ายจากหนัง ภาพเล็กๆ ครั้งเมื่อมีทติ้งพบปะกันเมื่อสองเดือนก่อน
ถึงแม้...จะเป็นแค่ภาพถ่ายเล็กๆในช่วงระยะเวลาสั้นๆ แต่ มันก็จะมีความหมายไปอีกนานแสนนาน
และก็จะยังคงอยู่ในความทรงจำไปอีกนานแสนนานด้วยเช่นกัน หนังที่ได้ชมผมก็ยังคงรู้สึกเหมือนในตอนนี้
ไม่ว่าจะในช่วงวัยเด็ก มันเป็นช่วงความคิดที่ใสสะอาดบริสุทธิ์ (*ประมาณว่าอินโนเซ๊นต์น่ะคะ่) หรือแม้ในตอนที่โตขึ้นเป็นผู้ใหญ่แล้ว
มันก็ยังคงเป็นความรู้สึกที่ฝังใจอยู่ไม่ลืมเลือน ในตอนนี้วันเวลาเหล่านั้น ก็ยังสัมผัสได้ถึงความทรงจำที่แสนอบอุ่น อากาศที่บริสุทธิ์
รอยยิ้มที่สดใส พระอาทิตย์ที่งดงาม เรื่องราวเหล่านั้นยังคงอยู่ในความทรงจำของผม
หนังเรื่องนี้ก็เหมือนกัน แม้ว่าจะเป็นงานเล็กๆน้อยๆแต่ก็ยังคงอยู่ส่วนลึกภายในใจ คือความทรงจำที่แสนประทับใจ
หวังว่าทุกๆคนก็คงจะมีความสุขด้วยเช่นกัน...

ปี2009 ไม่ว่าวันไหนๆก็ไม่สามารถย้อนกลับไปได้ มีแค่ในความทรงจำ

จีฮุน
***ปล.ขอโทษทีนะค่ะที่แปลให้ช้า (แล้วก็ลายมือจีฮุน โอป้า อ่านยากมากกกกกกกกกก ง่ะๆๆๆ)

by...patty

รวมบทสัมภาษณ์คุณจู
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2